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TAASISI za Serikali zimea-
gizwa kuendeleza falsafa ya
Rais Samia Hassan Suluhu
ya 4R kutoa huduma kwa wa-
nanchi haraka kupitia Serikali
Mtandao (e-GA).

Agizo hilo lilitolewa jana
Jijini hapa na Naibu Waziri
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Uta-
wala Bora, Ridhiwani Kikwete
wakati akifunga kikao kazi cha
nne cha e-GA.

Rudhiwani aliwasisitiza
maofisa wa Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano (TE-
HAMA) kufanya matumizi sa-
hihi ya mitandao ili kuharaki-
sha maendeleo kwa serikali
na taasisi zake.

Alisema - ni

izingatie sheria, viwango na

lazima e-GA -

Taasisi zaagizwa

sera kwa ajili ya ubadilishanaji
taarifa za serikali salama. ‘4R
yaRais wetu ya kuhimiza usta-
hamilivu  siyo kwa wanasiasa
pekee bali kila nyanja kwa
sababu mageuzi na ujenzi
mpya wa maridhiano ni nguzo
muhimu katika uletaji chachu
ya maendeleo nchini, kuon-
doa changamoto za wananchi
kupitia mifumo inayosomana
na naziagiza taasisi za umma
kusomana kupitia mifumo ya
kidigitali,” alisema.

Alisema kuna watu wana-
tumia barua pepe zisizo ras-
mi kutapeli wananchi katika
ajira na malipo, hivyo wataala-
mu wa TEHAMA hasa serikali
mtandao wanatakiwa kuwa
kwa makini ili kuhakikikisha
usalama wa mitandao una-
dhibitiwa.

“ Kama kuna changamoto
yamifumo kutesomana ni wa-

jibu zizungumzwe kuondoa
ukakasi huo na kwenda pamo-
ja katika ujenzi wa kidigitali,
ikiwamo maofisa masuhuli
kuwajengea uwezo wataala-
mu wa serikali kufikia malen-
go ya kidigitali,” alisema.

Alisema serikali itaende-
lea kuweka mazingira wezeshi
ya kuhakikisha e-GA inafikia
malengo na kutoa ufanisi
wa kidigitali  kupitia mfumo
huo.

Mkurugenzi wa Mamlaka
ya e-GA, Benedict Ndomba,
alisema miradi ikiwa na mi-
fumo ya TEHAMA, itasaidia
kuokoa fedha za umma na za
serikali.

“Tunamshukuru  Rais
Samia Hassan Suluhu kwa
kujenga serikali kidigitali, la-
kini naomba Serikali kuweka
mazingira wezeshi kwa e-GA

katika kuleta ufanisi zaidi,”

Kuendeleza 4R

alisema.

Mkurugenzi wa e-GA
Serikali ya Mapinduzi Zan-
zibar (SMZ), Said Seif Said,
alipongeza ushirikiano baina
Zanzibar na Tanzania Bara
kwa ajili ya kuhakikisha
utendaji kazi ofisini unakuwa
kwa kasi kupitia . teknolojia
hizo. Akisoma maazimio yali-
yofikiwa kwenye kikao kazi
hicho, Priscas Kiwango kuwa
ni pamoja na kila taasisi ku-
teua ofisa TEHAMA kusima-
mia miongozo na kanuni za
usimamizi bora wa mtandao,
taasisi za umma ziboreshe na
kutumia teknolojia hiyo.

Nyingine ni utoaji hudu-
ma kwa wananchi, kufanya
tathmini ya hali ya TEHAMA,
uundaji wa ripoti katika kila
taasisi husika na kuwasilisha
e-GA kabla ya mwaka wa fed-
ha.



